

HABARI KITAIFA / TANGAZO

TEKNOLOJIA

Dk. Kusiluka: Wataalamu TEHAMA tumieni ujuzi kwa maslahi ya taifa

Na Romana Mallya, ARUSHA

KATIBU Mkuu Klongozi, Balozi Dk. Moses Kusiluka, amewataka wataalamu wa TEHAMA serikalini kutumia ujuzi wao kwa maslahi ya nchi.

Amesema endapo ikitumika vibaya huleta athari kwa jamii, ikiwamo matumizi mabaya ya mitandao na uhalifu wa kimitandao.

Alitoa agizo hilo juzi jijini Arusha wakati aki-fungua Kikao Kazi cha Sita cha Serikali Mtandao (e-GA), kinachoendelea jijini hapa kwa muda wa siku tatu.

"Ni wajibu wenu wataalam mtumie taaluma zenu, ubunifu na maarifa kwa maslahi mapana ya taifa," alisema.

Balozi Dk. Kusiluka alisema anaeleza hayo kwa kuwa TEHAMA inaweza kutumika vibaya na kuhatarisha usalama na maslahi ya taifa.

Alisema katika nyakati hizi za mageuzi makubwa na ya kasi ya TEHAMA kumeshuhudiwa matumizi mabaya ya teknolojia ikiwamo kuharibu umoja na mshikamano wa jamii na uhalifu wa kimitandao. Hivyo, amehimiza wabuni vitu vinavyoleta maendeleo na kuhakikisha watu hawatumii vibaya mitandao.

Alisema ni muhimu wadau kuhakikisha wanaongoza watumiaji wa mitandao hasa vijana ambao baadhi yao wametokwa na Akili Unde (AI), ili watumie kwa vitu chanya badala ya hasi na kulinda maslahi, mila na desturi za taifa.

Kadhalika, alisema kutokana na kuongezeka changamoto ya usalama mtandaoni, matumizi ya teknolojia zinazochipukia, anaamini kupitia kikao kazi hicho, watajadili kwa kina namna ya kutumia teknolojia hizo kulinda maslahi ya taifa.

Pia, ameipongeza e-GA kupitia kituo chake cha Utafiti, Ubunifu na Uendelezaji wa Serikali Mtandao (eGOVRIIDC), kwa juhudi za kuendeleza utafiti na bunifu za kidijitali, hasa katika teknolojia zinazoitambua.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi e-GA, Dk. Mussa Kissaka, alisema kikao hicho kimewakutanisha viongozi wa taasisi za umma, wataalamu wa TEHAMA, sekta binafsi na wadau wengine wa Serikali Mtandao kwa lengo la kubadilishana uzoefu, kujadili mafanikio na changamoto.

Mkurugenzi Mkuu e-GA, mhandisi Benedict Ndomba, alisema mamlaka hiyo imeendelea kusi-mamia na kuratibu matumizi ya TEHAMA serika-lini kwa kuzingatia Sheria ya Serikali Mtandao ya ka 2019.

Alisema pia kuimarisha usi-mamizi wa mradi ya TEHAMA, uendeshaji wa Mtandao wa Mawasiliano Serikalini (GOVNET) na kuongeza ufanisi wa ubadilis-hanaji taarifa kati ya taasisi za umma.

Kikao kazi hicho kime-bebwa na kaulimbiu ise-mayo: 'Kuboresha utendaji wa serikali kwa kuimari-sha utoaji wa hu-duma za umma kupitia mifumo salama na jumuishi serikali mtandao'.



MAENDELEO

Mwigulu: Nchi uelekeo sahihi

Na Mary Mosha, SAME

WAZIRI Mkuu, Dk. Mwigulu Nchemba, amesema nchi ipo kwenye uelekeo sahihi wa maendeleo, kwamba watendaji wa umma wanaofanyakazi kwa mazoezi na wazembe hawana nafasi katika serikali ya sasa.

Ameeleza hayo jana wilayani Same mkoani Kilimanjaro, wakati akipokea taarifa ya miradi ya barabara na mingine ya maendeleo ambayo haijakamilika licha ya fedha zake kutolewa tayari.

"Nimepeva taarifa kuhusu mradi wa barabara ambao haujakamilika. Nita-hitaji maelezo ya kina kujua kwa nini haujakamilika, hasa kwenye maeneo ambayo fedha zilishatolewa," alisema.

Alisema kumekuwa na tabia ya baadhi ya watumishi kusingia katika utekelezaji wa majukumu yao na kusingitiza kuwa vito vya ubadhiriifu wa fedha za umma havitavumiliwa.

"Kumekuwa na tabia ya kusingia kwa baadhi ya watumishi. Kwenye ubadhiri-fu lazima watu wawajibike. Haya mam-bo ya uzembe na uvivu hayakubaliki, na sitayavumilia," alisema.

Waziri Mkuu alieleza kuwa watumishi watakoabainika kushindwa kutekeleza majukumu yao ipasavyo wanapaswa kuondolewa katika nafasi zao, ili kutoa nafasi kwa wenye uwezo wa kuwahudumia wananchi.

Alitolea mfano mradi wa ujenzi wa Kituo cha Afya cha Suji-Gonjanza, akise-ma fedha zake zilitolewa tangu mwaka jana, lakini hadi sasa ujenzi haujaanza.

"Fedha za kujenga Kituo cha Afya Suji-Gonjanza zilifika tangu mwaka jana, la-kini ujenzi haujaanza. Mheshimiwa Wa-ziri fuatilia kujua tatizo ni nini," alisema.

Aidha, alieleza kuwa ujenzi wa Hos-pitali ya Wilaya ya Same yenye vitanda 800 bado haujaanza, huku baadhi ya majengo yaliyojengwa yakionekana kuwa na nyufa.

Alisema pia madarasa saba katika eneo la Kihurio yameanguka yote, hali inayohitaji uchunguzi wa haraka ili kubaini chanzo cha tatizo hilo.

"TAKUKURU fuatilieni kujua nini ki-

naendelea k aliagiza.

Dk. Nche Wakala wa I na Mijini (T sha fedha zii ya miradi z na kuonya mabaya ya siokuwa na

Alisisitizi zi sita ya hataki kus sekondari matundu y

"Ndani kusikia kui ambazo h vyoo. Mku kuta hali h alisema.

Pia aliwa

Simu: +255
Fax: +255
Barua Peji
Tovuti: w

1. Ndu
19-2-
Mzig
Dodi

2. Gari

Ure
Upi
Kin

3. Nji
Mo
sa